Yi amfani da igiyar iska daidai

Yayin zango, na sami wani abu mai ban sha'awa.Yawancin tantuna a sansanin, wasu daga cikinsu an gina su sosai, ba sa motsi ko da iska ta kada;Amma wasu tantunan ba su da ƙarfi sosai kuma karkatattu ne, har ma ɗaya daga cikinsu ta yi ta hura a cikin wani kogi da ke kusa da wata ƙaƙƙarfar iska.

Me yasa hakan ke faruwa?Bambanci shine igiya mai hana iska.Tantunan da ke amfani da igiyoyin iska daidai za su kasance da kwanciyar hankali.

1. Menene iska?

Igiyoyin da ke hana iska galibi igiyoyi ne da ake amfani da su don gyara tanti ko kwalta a ƙasa don ba da tallafi ga tantuna.

Na biyu, rawar da igiyar iska

Mataki na 1 bari tanti ta tsaya

Tare da taimakon igiyar iska da kusoshi, ana iya gina tanti gaba ɗaya.

2. Samar da ƙarin kwanciyar hankali

Zai ba da tallafi ga alfarwa, ƙara kwanciyar hankali da ƙarfin tallafi na alfarwa, sanya shi kwanciyar hankali a yanayin iska, da jure harin dusar ƙanƙara ko ruwan sama.

3. Ci gaba da samun iska

Yawancin lokaci, za a samar da tanti mai inganci tare da yadudduka biyu, za a yi amfani da rufin ciki ta hanyar sandar sanda, kuma za a shimfiɗa murfin waje a waje (hakika, akwai wasu hanyoyi don gina shi).Za a raba shi daga tanti na ciki a wani nisa ta hanyar ƙarfin igiya na iska da ƙusoshi, wanda ke da mahimmanci don yaduwar iska da kuma kariya ta iska.

4. Ƙarin sarari

Fitar waje na igiya mai hana iska da ƙusa na ƙasa zai sa tantin duka a buɗe, kamar wuraren kusurwa, don samar da ƙarin sarari.

5. Kammala ginin gaba da baya na alfarwa.

Yawancin tantuna suna sanye da gaba, kuma wannan ɓangaren yana buƙatar goyon bayan igiya mai hana iska don kammala ginin.

Yanzu kun san muhimmiyar rawar da igiya ta rufe iska.Duk da haka, lokacin da kuka ɗaure igiyar iska, za ku sami wata matsala.Ta yaya za ku iya ɗaure igiya mai sauƙi don ba da cikakken wasa ga rawar da ta dace?Na gaba, ɗauki tanti na KingCamp a matsayin misali don bayyana daidai yadda ake amfani da ƙananan igiya ta iska.

Na uku, daidai amfani da igiyar iska

A koyaushe za a sami irin wannan madaidaicin ramuka uku akan igiya mai hana iska.Idan kun ƙware yadda ake amfani da silima, za ku koyi daidai yadda ake amfani da igiya mai hana iska.

Lura: Ƙarshen faifan yana kulli, ɗayan ƙarshen kuma ƙarshen mara sharewa ne.

Mataki 1: Zare ɗaya ƙarshen igiya mai hana iska ba tare da zamewa a cikin maɓalli na tanti ba, ɗaure shi, sannan fara daidaita ƙarshen yanki ɗaya na zamewar.

Mataki na 2: Cire igiyar madauki kusa da wutsiyar igiya ta ƙarshe a cikin zamewar kuma rufe ƙusa na ƙasa.Ko da wane irin ƙusa asusu kuke amfani da shi, ana amfani da shi don ƙarasa shi.

Mataki na 3: Zaɓi wurin ƙusa na ƙasa gwargwadon yanayin ƙasa.Gabaɗaya magana, ƙaramin kusurwa tsakanin igiyar iska da ƙasa, mafi kyawun juriyar iskar tanti.Saka ƙusa na ƙasa a cikin ƙasa a wani kusurwa mai mahimmanci na 45-60 digiri, don samun iyakar karfi.

Mataki na 4: Matsa ƙarshen gaban igiya mai katsewar iska da hannu ɗaya, kuma ka riƙe faifan ramuka uku da ɗayan hannun don matsawa kusa da ƙarshen tanti.Ƙarfafa, mafi ƙaranci shine mafi kyau.

Mataki na 5: Sake hannuwanku.Idan dukan igiyar tanti har yanzu tana da ƙarfi, yana nufin an kafa igiyar da ba ta da iska.Idan aka ga sako-sako ne, a ci gaba da matsa shi bisa ga hanyar da ke sama.

Kun samu sirrin?Gwada shi lokacin yin zango!da


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2022
da