Nau'in igiyoyin hawa

Idan kai mai hawan dutse ne a waje ko dutsen dutse, to dole ne ka san wani abu game da igiyar rayuwarka.Qingdao Haili ta zo nan don gabatar da nau'ikan hawan igiyoyi daban-daban guda uku.Su ne igiya mai ƙarfi, igiya a tsaye da igiya mai taimako.Akwai babban bambance-bambance tsakanin waɗannan nau'ikan igiyoyi guda uku dangane da ainihin tsari da buƙatun amfani.

Igiyar wutar lantarki: (babban igiya) ita ce tushen dukkan tsarin kariya na hawan hawa, wanda ke gudana ta hanyar haɗin haɗin hawan hawa, wuraren kariya da masu kariya.Babban igiya ita ce layin rayuwa da babu makawa a cikin kariyar hawan dutse.Babban igiya kawai wanda ya wuce binciken UIAA ko CE kuma yana da alamar takaddun shaida za a iya amfani da shi, kuma ba a amfani da babban igiya tare da tarihin da ba a sani ba.Tsarin ƙira na igiya mai ƙarfi a cikin daidaitaccen UIAA: mai hawan 80KG ya faɗi lokacin da tasirin tasirin tasiri ya kasance 2, kuma tasirin tasirin akan kansa bai wuce 12KN ba (matsakaicin ƙimar jikin mutum, jikin ɗan adam na iya ɗaukar tasirin tasirin 12KN. a cikin ɗan gajeren lokaci akan farfajiyar gwaji), ƙimar ƙarfin igiya mai ƙarfi shine 6% ~ 8%, kuma igiya mai ƙarfi na 100m za'a iya tsawanta ta 6 ~ 8m lokacin da ƙarfin ya kai 80KG, ta yadda mai hawa zai sami buffer. lokacin fadowa.Don cimma wannan burin, ya dogara da elasticity na babban igiya.Igiyar wutar lantarki kamar igiyar bungee na iya sha kwatsam.Ana iya raba igiyar wutar lantarki zuwa igiya guda ɗaya, igiya biyu da igiya biyu.

Igiya a tsaye: Ana amfani da ita tare da bel ɗin kariya da igiyar ƙarfe a cikin binciken rami da ceto, amma yanzu ana amfani da ita a cikin tudu mai tsayi, har ma ana iya amfani da ita azaman kariya ta saman igiya a cikin dakunan hawan dutse;An ƙera igiya mai tsayi don samun ƙarancin elasticity kamar yadda zai yiwu, don haka ba zai iya ɗaukar ƙarfin tasiri ba;Bayan haka, igiyoyin da ke tsaye ba su da kamala kamar igiyoyin wutar lantarki, don haka daɗaɗɗen igiyoyin da masana’anta daban-daban ke samarwa da ƙasashe da yankuna daban-daban na iya bambanta sosai..

Igiyar taimako: igiya mai taimako kalma ce ta gabaɗaya don babban nau'in igiyoyi waɗanda ke taka rawa wajen ayyukan hawan.Tsarinsu da kamanninsu ba su bambanta da na babbar igiya ba, amma sun fi sirara, gabaɗaya tsakanin 2 zuwa 8 mm, kuma galibi ana amfani da su don noses da kulli.Tsawon igiya mai taimako ya dogara da bukatun ayyukan kowane yanki, kuma babu ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aiki.Diamita na igiya shine 6-7 mm, nauyin kowace mita bai wuce kilogiram 0.04 ba, kuma karfin juzu'i bai gaza 1,200 kg ba.An yanke tsayi bisa ga manufar.Kayan albarkatun kasa iri ɗaya ne da babban igiya, wanda ake amfani da shi don kariyar kai, kariya tare da kullin taimako daban-daban akan babban igiya, ketare kogin ta gadar igiya, jigilar kayayyaki ta gadar igiya, da dai sauransu.

Waɗannan su ne manyan igiyoyi masu hawa uku da hawan igiyoyi.Ya kamata kowa ya fahimci bambanci tsakanin waɗannan igiyoyin a hankali.Zabi igiyoyi masu dacewa daban-daban a cikin yanayi daban-daban, saboda tashin hankali da elasticity na igiya mai ƙarfi, igiya mai tsayi da igiya mai taimako suna da halaye na kansu.


Lokacin aikawa: Mayu-12-2023
da