Magana game da bambanci tsakanin igiya aminci na wuta da igiya hawan igiya

Kamar yadda kowa ya sani, igiyoyin kare gobara ana amfani da su ne musamman don kariya da ceto wuraren wuta.Yanayin amfani gabaɗaya filin wuta ne.Wannan yana buƙatar samfurin ba wai kawai yana da halaye na ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi da juriya mai tasiri ba, amma har ma yana da halayen juriya mai zafi, don haka irin wannan igiya gabaɗaya ana yin ta da igiya aramid.A yau, zan kai ku don ƙarin koyo game da shi!
A cikin rayuwar yau da kullun, sami takamaiman fahimtar hawan igiyoyi.An tsara shi kuma an samar da shi bisa ga bukatun hawan dutse na zamani.Igiyar hawan igiyar igiya ce da aka saƙa tare da lebur na waje a waje na igiya da yawa da aka saka, maimakon amfani da igiya na yau da kullun.Ko saƙa biyu.Gabaɗaya magana, igiya mai hawa tare da gidan yanar gizo mai saƙa guda ɗaya yana da ƙarancin juriya kuma yana da juriya.Akwai launuka daban-daban na igiyoyin hawan dutse.Gabaɗaya, igiyoyin da membobin ƙungiyar hawan dutse ɗaya ke amfani da su na buƙatar launuka daban-daban don kada a yi kuskure a ayyukan fasaha.Sabanin haka, ƙarfin fiber na aramid na igiya na aminci na wuta yana da girma, kuma ƙarfin juzu'i shine sau 6 na waya na karfe da sau 3 na fiber gilashi.Igiyar Aramid tana da yanayin yanayin aiki mai faɗi da yawa, kuma tana iya aiki bisa ga al'ada na dogon lokaci a cikin kewayon -196°C zuwa 204°C.Matsakaicin raguwa a 150°C shine 0, kuma baya rubewa ko narke a zafin jiki na 560°C.Ana amfani da igiyar hawan da aka fi amfani da ita don kariya da ketare kogi tare da gadoji na igiya, jigilar kayayyaki tare da gadojin igiya, da dai sauransu. Kayan yana da halayen hana yankewa, juriya da ruwa.


Lokacin aikawa: Agusta-08-2022
da