Yadda za a bambanta ingancin igiyar jirgin ruwa

Tsawaita igiya na jirgin ruwa, wanda galibi ake kira tsawaita ƙarfi, shine tsawaita igiyar ƙarƙashin tashin hankali daban-daban.Domin a kullum iskar da ke cikin teku tana canjawa, matukan jirgi sukan bukaci su daidaita kusurwar jirgin don samun mafi kyawun kusurwar iska tare da iska, ko canza hanya ta hanyar sarrafa igiya.Wadannan ayyuka za su shimfiɗa igiya ba da gangan ba.Don haka bayan yin amfani da igiya ta al'ada na ɗan lokaci, za ku ga cewa yana daɗa tsayi kuma ya daɗe.Wani lokaci mutane suna kiransa "resilience".

Ana iya ganin cewa tsawaita igiyar jirgin ruwa tana nufin halayen igiya don tsawaita igiyar a ƙarƙashin tashin hankali akai-akai.Ana iya amfani da igiyar ɗaga ta asali mai tsawon mita 50 ta zama mita 55.Lokacin da aka shimfiɗa igiya, diamita zai ragu kuma tashin hankali zai ragu.Ana iya samun fashewa kwatsam a cikin iska mai ƙarfi, wanda ke da haɗari.

Sabili da haka, zaɓin igiya ya kamata ya zama ƙananan elongation, ƙananan elasticity, zai fi dacewa pre-tensioned.

Rarraba igiyoyin jirgin ruwa gabaɗaya yana nufin tsayin daka na dogon lokaci, wato, ɗabi'a na dogon lokaci na tsayin daka na igiyoyi a ƙarƙashin ɗan ƙaramin tashin hankali, yawanci yanayin mikewa ba zai iya jurewa ba.A cikin yanayin jiragen ruwa na kwale-kwale, haɓaka na gama gari shine tsawaita ƙarfi, amma idan aka yi amfani da igiya don dogon nauyi akai-akai, za a yi rarrafe.

Kuna iya gwada gwadawa.A ƙayyadadden wuri, yi amfani da igiyar jirgin ruwa don rataya abu mai nauyi na dogon lokaci kuma yin rikodin tsayin rataye a ƙasa.Yi rikodin tsayinsa kowane shekara 1, 2, 5 kuma za ku ga nauyin yana kusanta da kusa da ƙasa, har ma a ƙasa.Abu ne mai ratsa jiki, ba ya faruwa a cikin mintuna ko sa'o'i, tsari ne mai tarin yawa.


Lokacin aikawa: Mayu-25-2022
da