Aiki da filin aikace-aikace na gilashin fiber

Gilashin fiber wani nau'i ne na kayan da ba na ƙarfe ba tare da kyakkyawan aiki, kuma akwai nau'o'i da yawa.Abubuwan da ke da amfaninsa sune rufi mai kyau, juriya mai zafi, kyakkyawan juriya na lalata da ƙarfin injin, amma rashin amfaninsa shine raguwa da rashin juriya mara kyau.

Na farko, rawar gilashin fiber

1. Haɓaka rigidity da taurin kai.Ƙarar fiber na gilashin zai iya inganta ƙarfi da tsaurin robobi, amma ƙarfin robobi ɗaya zai ragu.Misali: sauye-sauyen yanayi;

2, inganta juriya na zafi da zafin nakasar thermal;Ɗaukar nailan a matsayin misali, zafin nakasar zafi na nailan tare da fiber gilashi yana ƙaruwa da aƙalla sau biyu, kuma juriya na zafin jiki na fiber gilashin da aka ƙarfafa nailan zai iya kaiwa sama da digiri 220;

3. Inganta kwanciyar hankali da kuma rage raguwa;

4, rage warping nakasar;

5, rage rarrafe;

6, aikin haɓakar harshen wuta zai tsoma baki tare da tsarin wutar lantarki kuma yana rinjayar tasirin wutar lantarki saboda tasirin wick;

7. Rage kyalli na saman;

8, ƙara hygroscopicity;

9. Gilashin fiber jiyya: Tsawon gilashin fiber kai tsaye yana rinjayar brittleness na kayan.Idan ba a kula da fiber na gilashin da kyau ba, ƙananan fiber zai rage ƙarfin tasiri, yayin da dogon fiber zai inganta ƙarfin tasiri.Don yin brittleness na kayan kada ya ragu sosai, yana da muhimmanci a zabi wani tsawon gilashin gilashi.

Ƙarshe: Don samun ƙarfin tasiri mai kyau, jiyya na filaye na gilashin gilashi da tsawon gilashin gilashi suna da mahimmanci!

Abun fiber: Abun fiber na samfurin shima muhimmin batu ne.Sin gabaɗaya tana ɗaukar adadin integer kamar 10%, 15%, 20%, 25% da 30%, yayin da ƙasashen waje ke tantance abubuwan da ke cikin fiber gilashin gwargwadon yadda ake amfani da su.

Na biyu, filin aikace-aikacen

Ana amfani da kayayyakin fiber na gilashin a fannoni daban-daban na tattalin arzikin kasa, daga cikinsu na'urorin lantarki, sufuri da gine-gine sune manyan fannonin aikace-aikace guda uku, wadanda kuma ke wakiltar ci gaban masana'antar fiber gilashin duniya a cikin 'yan shekaru masu zuwa.


Lokacin aikawa: Maris 28-2023
da