Abũbuwan amfãni daga carbon fiber conductive thread

Idan ana maganar wayoyi, sai mu fara tunanin wayar tagulla, wayoyi na aluminum, wayoyi na ƙarfe da sauran wayoyi na ƙarfe.Dukkansu an yi su ne da zana zaren waya na ƙarfe zalla.Dalilin da ya sa ake amfani da karafa shi ne cewa dukkanin karafa suna da kyawawan halayen lantarki.Dalilin da yasa karafa ke da kyakykyawan karfin wutar lantarki shine saboda atom din karfe suna da karancin electrons na waje.Bayan an haɗa su zuwa ƙungiyoyin atom, ɓangaren waje na kowane zarra shima yana da electrons ɗaya ko biyu yana jujjuya shi, ta yadda zaren atom ɗin ya kasance yana da electron ɗaya ko biyu kacal.Za a sami ƙarin guraben lantarki a cikin Layer, don haka electrons na waje suna iya shiga da motsi cikin sauƙi, kuma ƙarfe yana da sauƙi don gudanar da wutar lantarki, don haka wayoyi da muka gani sun kasance karfe ne.
Saboda kyakkyawan aiki na karfe, wayoyi na yanzu suna da ƙarfe.Shin za a iya maye gurbin wayoyi da wasu kayan da ba a haɗa su ba?Hakanan zai yiwu, kamar fiber carbon.
Abokai da yawa sun san cewa carbon fiber yana da tauri sosai, amma ba su san cewa wasu filayen carbon suna da ƙarfi ba.Wannan shi ne saboda irin waɗannan zaruruwa suna da tsarin atomic kwatankwacin graphite, kuma graphite shine jagora mai kyau, wanda shine nau'in sinadarin carbon.Allotropes, kowane carbon atom da ke cikin graphite yana da alaƙa da wasu ƙwayoyin carbon guda uku da ke kewaye da shi, an shirya su a cikin tsarin saƙar zuma mai kama da hexagonal, wanda kowane carbon atom yana fitar da electron kyauta, don haka graphite ke gudanar da wutar lantarki.Ayyukan yana da kyau sosai, kusan sau 100 ya fi na kayan aikin da ba na ƙarfe ba.
Duk da haka, duk da haka, gudanar da halin yanzu a cikin carbon fiber composite waya ba ya dogara da carbon fiber, saboda har yanzu conductivity na carbon fiber ba shi da kyau kamar na karfe.Resin yana haɗa filayen carbon fiber ɗin da aka ɗora a tsaye gabaɗaya, wanda ke sa fiber ɗin carbon ɗin ba ya aiki, don haka fiber carbon a nan ba a amfani da shi don gudanar da wutar lantarki, amma don ɗaukar nauyi.Tsarin faifan carbon fiber composite core waya yayi kama da na al'ada na al'ada na al'ada na al'ada na al'ada.Hakanan an raba shi zuwa waya mai mahimmanci ta ciki da kuma waya ta aluminum.Babban waya yana ɗaukar mafi yawan damuwa na inji na wayar kanta, yayin da wayar aluminium ta waje tana ɗaukar aikin gudana na yanzu.
Sai ya zama cewa wayoyi masu ɗaukar nauyi a cikin wayoyi duk wayoyi ne na ƙarfe, yawanci igiyoyin ƙarfe waɗanda aka murɗe daga igiyoyi 7 na ƙarfe, kuma a waje wata waya ce ta aluminum wacce ta ƙunshi dumbin igiyoyi na aluminum, amma carbon fiber composite. Wayar abu ita ce madaidaicin madauri na kayan haɗin fiber na carbon fiber, kuma waje yana da huɗu.Multi-strand aluminum waya, kamar yadda aka nuna a cikin adadi a kasa, hagu ne karfe waya aluminum waya, kuma dama shi ne carbon fiber composite core waya.
Mun sani cewa duk da cewa karfe yana da kyakykyawan karfin juyi da taurinsa, girmansa yana da girma sosai, don haka yana da nauyi sosai, amma yawan abubuwan da ake hada fiber na carbon fiber ya fi karami, karfe 1/4 ne kawai, nauyinsa daya ne kawai. girma.Duk da haka, ƙarfin ƙarfi da taurin fiber carbon sun fi na ƙarfe, gabaɗaya akalla sau biyu ƙarfin ƙarfin ƙarfe na ƙarfe, don haka babban manufar yin amfani da kayan haɗin fiber na carbon fiber shine rage nauyin waya, kuma kauri ɗaya. na carbon fiber Domin jan ya fi kyau, zai iya ɗaukar ƙarin waya ta aluminum, yana sa waya ko kebul ɗin ya yi kauri don wucewa da yawa.
Tun da carbon fiber composite waya yana da abubuwan da aka ambata a sama masu kyau na ƙananan ƙarancin nauyi, nauyi mai nauyi, babban ƙarfi mai ƙarfi da ƙarfi mai ƙarfi, idan ana iya amfani da wannan kayan na dogon lokaci, yana yiwuwa ya maye gurbin ƙarfe na ƙarfe da waya ta aluminum. nan gaba.Wayar da aka saba amfani da ita, da kuma wayar carbon fiber na da tasirin dumama lokacin da aka samu kuzari, don haka za a yi amfani da ita a matsayin wayar dumama a wasu masana'antu.Don haka, wayar da ake amfani da ita a halin yanzu ba lallai ba ne ƙarfe ba, kuma wayar da ba ta da ƙarfe ita ma za ta ƙara fitowa sau da yawa.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2022
da